MÔ TẢ SẢN PHẨM
ĐẶC TÍNH SẢN PHẨM
| Không chứa clo, không ăn mòn cốt thép, an toàn cho nước uống | |
| Dạng sản phẩm | Bột màu xám |
| Đóng gói | 25kg/bao |
| Khối lượng thể tích đổ đống | ~1.45kg/L |
| Khối lượng thể tích vữa trộn | ~2.15kg/L |
| Lượng nước trộn | 1-3mm/lớp, có thể thi công 2 lớp |
| Độ dày thi công mỗi lớp | Tối đa 30 mm (lớp ≥ 20mm nên thi công nhiều lớp) |
| Thời gian thi công | ~30 phút (27°C, độ ẩm 65%) |
| Hạn sử dụng | 6 tháng (bao còn nguyên, bảo quản đúng cách) |
ỨNG DỤNG ĐIỂN HÌNH
✓ Sửa chữa bê tông trần, tường, mặt ngang, trong và dưới mặt đất.
✓ Trám vá lỗ hốc, rỗ tổ ong, vùng bê tông hư hại do cốt thép ăn mòn.
✓ Tăng khả năng kháng dầu, nước thải và hóa chất.
✓ Phục hồi các khu vực bê tông cần độ bám dính và ổn định cao.
ƯU ĐIỂM SẢN PHẨM
✓ Trộn sẵn, chỉ cần thêm nước → thi công nhanh, ổn định chất lượng.
✓ Bám dính rất tốt, thi công được trên mặt đứng và trần.
✓ Độ đàn hồi phù hợp với bê tông → không biến dạng, giảm co ngót.
✓ Không chứa clo, không ăn mòn cốt thép, an toàn cho nước uống.
✓ Kháng sulfate, tăng khả năng kháng dầu và hóa chất.
✓ Dễ tạo hình, phù hợp sửa chữa chi tiết hoặc diện rộng.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Cường độ nén (ASTM C349/C109) 1 ngày | ≥ 10 N/mm² |
| Cường độ nén (ASTM C349/C109) 28 ngày | ≥ 40 N/mm² |
| Cường độ bám dính (ASTM C1583) | ≥ 1.0 N/mm² (với lớp kết nối) |
| Lượng nước yêu cầu | 13 – 15% |
| Nhiệt độ thi công | 4 – 40°C |
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
CHUẨN BỊ BỀ MẶT
- Mặt nền bê tông hoặc vữa phải đặc chắc, sạch và không dính dầu mỡ và các lớp bảo dưỡng khác ngăn bám dính.
- Dùng thổi cát hoặc phun nước áp lực cao hoặc đục nhám cho khu vực lớn và sử dụng súng bắn hoặc khoan đục cho khu vực nhỏ.
- Bề mặt vữa và bê tông phải có cường độ nén tối thiểu là 20 Mpa. Bảo hòa nước toàn bộ bề mặt nhưng không để đọng nước.
PHA TRỘN
- DISANO D014 phải được trộn bằng máy trong thùng sạch bằng máy trộn điện tốc độ thấp (500 vòng/phút).
- Đổ lượng nước sạch theo tỷ lệ pha trộn vào một thùng sạch, cho sản phẩm vào và trộn đều khoảng 3 – 4 phút cho đến khi đạt vữa sệt đồng nhất.
ĐỊNH MỨC
- Khoảng 0.013 m³/bao. Khoảng 76 bao/m³
THI CÔNG
- Đầu tiên thi công lớp kết nối DISANO AD655 bằng chổi, con lăn hoặc thiết bị phun thích hợp lên bề mặt nền đã được làm ẩm.
- Sau đó thi công DISANO D014 lên trên lớp kết nối còn ẩm. Đầm chắc, nén kỹ vật liệu tại mép viền nơi cần sửa chữa và thi công dần vào phía giữa.
- Nếu độ dày hơn 20mm thì nên thi công nhiều lớp. Nếu vật liệu quá 48 giờ thì nên làm nhám và phun ẩm trở lại trước khitrát lớp sau cùng
VỆ SINH DỤNG CỤ
- Nên rửa thiết bị và dụng cụ thi công bằng nước ngay sau khi sử dụng.
BẢO DƯỠNG
- Để đảm bảo đạt được hiệu quả đầy đủ của sản phẩm gốc xi măng thì cần bảo vệ tránh vữa khô quá nhanh do nhiệt độ và gió.
- Dùng bao tải ướt, màng PE hay hợp chất bảo dưỡng thích hợp.
- Rửa tất cả dụng cụ sau khi sử dụng và trước khi vật liệu đóng rắn bằng nước sạch.
AN TOÀN
- DISANO D014 có chứa xi măng nên dễ gây dị ứng cho da. Nên mang kính bảo vệ mắt, đồ bảo vệ da và hô hấp.
- Sản phẩm không nguy hiểm khi vận chuyển, không độc, không cháy. Khi thải bỏ phải tuân theo quy định của địa phương.




Reviews
There are no reviews yet.