MÔ TẢ SẢN PHẨM
ĐẶC TÍNH SẢN PHẨM
| Khối lượng thể tích (khô) | > 1.37 kg/L |
| Dạng sản phẩm | Bột màu xám |
| Đóng gói | 25kg/bao |
| Tỷ lệ trộn nước | 23 – 26% (5.75 – 6.5 L nước/bao 25 kg) |
| Độ lưu động | 190 – 220 mm. |
| Độ dày thi công | 1-3 mm/lớp, có thể thi công 2 lớp |
| Mạch vữa thi công | 2 – 5 mm |
| Cường độ bám dính sau 28 ngày | > 0.4 N/mm² |
| Cường độ nén sau 28 ngày | > 10.0 N/mm² |
| Hạn sử dụng | 6 tháng (bao còn nguyên, bảo quản đúng cách) |
ỨNG DỤNG ĐIỂN HÌNH
✓ Xây gạch AAC, ALC, gạch block nhẹ, gạch khí chưng áp.
✓ Thi công trong nhà và ngoài trời.
✓ Dùng cho các mạch vữa mỏng giúp tăng hiệu quả thi công và hạn chế sai số.
ƯU ĐIỂM SẢN PHẨM
✓ Vữa trộn sẵn, chất lượng ổn định.
✓ Dễ thi công, tăng tốc độ xây dựng, tiết kiệm thời gian.
✓ Độ bám dính cao, mạch vữa mỏng giúp hạn chế co ngót.
✓ Giảm thất thoát vật liệu và nâng cao tính thẩm mỹ khối xây.
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
CHUẨN BỊ BỀ MẶT
- Bề mặt tường phải sạch, đặc chắc và ổn định, không có lỗ rỗng khe hở càng giúp tiết kiệm vật tư và đảm bảo yêu cầu kỹ thuật.
- Bề mặt không dính dầu mỡ, không bụi bẩn và nấm mốc.
PHA TRỘN
- Lượng nước pha trộn từ 23% – 26% khối lượng vữa khô (5.75-6.5 lít nước sạch cho 1 bao 25kg).
- Bột được thêm từ từ vào nước đã được định lượng sao cho thích hợp với độ sệt cần thi công. Trộn bằng máy trộn ít nhất 3 phút cho đến khi đạt độ sệt đồng nhất (không còn vón cục).
THI CÔNG
- Thi công D028 bằng cách dùng bay răng cưa trải đều lớp vữa trên mặt ngang của gạch block.
- Gạch block được ấn chặt vào vị trí ngay sau khi trải vữa và gõ nhẹ với búa cao su.
- Lưu ý: Nên phun nước vào bề mặt trước khi trải vữa nếu thi công
VỆ SINH DỤNG CỤ
- Vệ sinh dụng cụ, thiết bị thi công ngay sau khi hoàn tất công việc và trước khi vật liệu đóng rắn bằng nước sạch.
AN TOÀN
- Tránh tiếp xúc với mắt và phải đeo mặt nạ để tránh hít phải bụi.
- D028 có chứa xi măng nên dễ gây dị ứng cho da. Nên mang kính bảo vệ mắt, đồ bảo vệ da và hô hấp.
- Sản phẩm không nguy hiểm khi vận chuyển, không độc, không cháy.
- Khi thải bỏ phải tuân theo quy định của địa phương. Để biết thêm thông tin vui lòng tham khảo Tài liệu An toàn Sản phẩm mới nhất.
LƯU Ý VỚI NGƯỜI DÙNG
- Các chi tiết kỹ thuật và những hướng dẫn đáng tin cậy trong tài liệu này là tất cả những kiến thức và kinh nghiệm chúng tôi muốn truyền đạt đến người sử dụng. Người sử dụng phải có trách nhiệm đảm bảo rằng sản phẩm phải được sử dụng đúng theo hướng dẫn và những ứng dụng




Reviews
There are no reviews yet.