MÔ TẢ SẢN PHẨM
ĐẶC TÍNH SẢN PHẨM
| Thành phần | Xi măng – polymer, cốt liệu chọn lọc, phụ gia |
| Dạng sản phẩm | Bột khô màu xám |
| Đóng gói | 25kg/bao |
| Tỷ trọng vữa trộn | ~1.8 kg/L |
| Tỷ lệ trộn nước | 5.5 – 6.25 L nước/bao 25 kg
(tương đương 22–25%) |
| Mức tiêu thụ | 5 – 7 m²/bao (lớp 3 mm) |
ỨNG DỤNG ĐIỂN HÌNH
✓ Gạch hút nước & không hút nước kích thước lớn (≥ 600×600 mm).
✓ Ốp lát sàn, nền nhà, sân thượng, landscape.
✓ Dán ngói lợp, ngói trang trí, panel cách nhiệt và cách âm.
✓ Thi công theo phương đứng, nghiêng, hoặc mặt bằng
ƯU ĐIỂM SẢN PHẨM
✓ Chống trượt (T) khi thi công trên mặt đứng.
✓ Thời gian thi công kéo dài (E) → linh hoạt hơn khi lắp đặt gạch lớn.
✓ Polymer cải tiến → độ bám dính cao, hạn chế bong rộp.
✓ Chịu va đập tốt, giảm hư hại gạch.
✓ Không co ngót khi đông cứng.
✓ Hàm lượng VOC thấp, an toàn cho sức khỏe.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Cường độ bám dính sau 28 ngày | ≥ 1.0 N/mm2 |
| Cường độ bám dính sau khi ngâm nước | ≥ 1.0 N/mm2 |
| Cường độ bám dính sau gia nhiệt | ≥ 1.0 N/mm2 |
| Thời gian bắt đầu đông kết | > 180 phút |
| Thời gian thi công | ~60 phút |
| Thời gian điều chỉnh | ≥ 30 phút |
| Thời gian chờ trước khi chà ron | – Tường: 7-8h
– Sàn: 24h – Chịu tải/đi lại: 14 ngày |
| Độ dày thi công | – Tối thiểu: 3 mm
– Tối đa: 10 mm/lớp, có thể thi công nhiều lớp |
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
CHUẨN BỊ BỀ MẶT
- Bề mặt sử dụng phải cứng chắc, sạch sẽ, không được dính dầu, nhớt, tạp chất hoặc các thành phần dễ bong tróc khác
- Làm ẩm bão hòa bề mặt nhưng không để đọng nước
PHA TRỘN
- Cho từ từ K403 PLUS vào thùng đựng nước sạch (lượng nước từ 22-25% khối lượng keo bột)
- Sử dụng máy trộn cầm tay trộn đều trong khoảng 3-5 phút cho đến khi thu được hỗn hợp keo đồng nhất
THI CÔNG
- Đầu tiên dùng cạnh thẳng của bay bả một lớp mỏng lên mặt nền và mặt sau gạch, sau đó dùng cạnh răng cưa của bay phết đều một lớp keo lên mặt nền với chiều dày thích hợp tùy theo vật liệu sử dụng.
- Độ dày lớp vữa thi công tối thiểu 3mm chiều dày tối đa mỗi lớp là 10mm, có thể thi công nhiều lớp
- Mức độ tiêu thụ phụ thuộc vào độ nhám bề mặt và độ bằng phẳng của mặt nền cũng như kích thước của gạch và kỹ thuật trải lắp đặt (lắp đặt đơn giản hay phết vào mặt sau).
VỆ SINH DỤNG CỤ
- Vệ sinh dụng cụ, thiết bị thi công ngay sau khi hoàn tất công việc và trước khi vật liệu đóng rắn bằng nước sạch.
AN TOÀN
- Keo dán gạch K403 PLUS có chứa xi măng nên dễ gây dị ứng cho da. Nên mang kính bảo vệ mắt, đồ bảo vệ da và hô hấp.
- Sản phẩm không nguy hiểm khi vận chuyển, không độc, không cháy.
- Khi thải bỏ phải theo quy định của địa phương.






Reviews
There are no reviews yet.