MÔ TẢ SẢN PHẨM
ĐẶC TÍNH SẢN PHẨM
| Thành phần | Xi măng – polymer cải tiến, cốt liệu chọn lọc, phụ gia |
| Dạng sản phẩm | Bột khô màu xám |
| Đóng gói | 25kg/bao |
| Khối lượng thể tích | Vữa khô: ~1.60 kg/lít
Vữa trộn: ~1.90kg/lít |
| Tỷ lệ trộn nước | 21 – 25% theo khối lượng |
| Định mức | 1 bao ~14.5 lít vữa (69 bao = 1 m³) |
| Mức tiêu thụ | 1.3 – 1.5kg m²/bao
(tương đương 5-7m²/bao với lớp 3 mm) |
ỨNG DỤNG ĐIỂN HÌNH
✓ Gạch hút nước & không hút nước.
✓ Ốp lát nền, sàn nhà, sân thượng, bể nước.
✓ Dán ngói lợp mái, ngói trang trí, panel cách nhiệt/cách âm.
✓ Dán gạch theo phương đứng, nghiêng hoặc ngang.
ƯU ĐIỂM SẢN PHẨM
✓ Polymer cải tiến → độ bám dính cao, giảm bong rộp.
✓ Chịu va đập tốt, hạn chế hư hại gạch.
✓ Thời gian điều chỉnh dài, dễ cân chỉnh gạch sau khi đặt.
✓ Hiệu quả kinh tế, tiết kiệm vật liệu.
✓ Thi công ổn định, không độc hại → dùng được cho hồ nước sinh hoạt.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Cường độ bám dính sau 28 ngày | ≥ 1.0 N/mm2 |
| Cường độ bám dính sau khi ngâm nước | ≥ 1.0 N/mm2 |
| Thời gian bắt đầu đông kết | > 180 phút |
| Thời gian thi công | 60 phút (độ ẩm 65%, ở 27°C) |
| Thời gian điều chỉnh | 30 phút |
| Thời gian chờ trước khi chà ron | – Tường: 7-8h
– Sàn: 24h – Chịu tải/đi lại: 14 ngày |
| Khả năng biến dạng | Không biến dạng |
| Nhiệt độ thi công | 8 – 40°C |
| Cường độ bám dính sau 28 ngày | ≥ 1.0 N/mm2 |
| Cường độ bám dính sau khi ngâm nước | ≥ 1.0 N/mm2 |
| Thời gian bắt đầu đông kết | > 180 phút |
| Thời gian thi công | 60 phút (độ ẩm 65%, ở 27°C) |
| Thời gian điều chỉnh | 30 phút |
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
CHUẨN BỊ BỀ MẶT
- Bề mặt phải được làm sạch, không được dính dầu, nhớt và các chất bẩn khác. Bảo hòa bề mặt bằng nước sạch nhưng không để đọng nước.
PHA TRỘN
- Tỷ lệ nước pha trộn khoảng 21%-25% so với lượng vữa bột.
- Trộn đều sản phẩm bằng bay tay cho đến khi thu được hỗn hợp vữa đồng nhất. Với lượng lớn nên dùng máy trộn tốc độ thấp.
THI CÔNG
- Đầu tiên dùng cạnh thẳng của bay bả một lớp mỏng lên mặt nền, sau đó dùng cạnh răng cưa của bay phết đều một lớp keo lên mặt nền với chiều dày thích hợp tùy theo vật liệu sử dụng.
- Độ dày lớp vữa thi công tối thiểu 3mm.
- Mức độ tiêu thụ phụ thuộc vào độ nhám bề mặt và độ bằng phẳng của mặt nền cũng như kích thước của gạch và kỹ thuật trải lắp đặt (lắp đặt đơn giản hay phết vào mặt sau)
VỆ SINH DỤNG CỤ
- Vệ sinh dụng cụ, thiết bị thi công ngay sau khi hoàn tất công việc và trước khi vật liệu đóng rắn bằng nước sạch.
AN TOÀN
- Keo dán gạch cấp C2 có chứa xi măng nên dễ gây dị ứng cho da. Nên mang kính bảo vệ mắt, đồ bảo vệ da và hô hấp.
- Sản phẩm không nguy hiểm khi vận chuyển, không độc, không cháy.
- Khi thải bỏ phải theo quy định của địa phương.






Reviews
There are no reviews yet.