MÔ TẢ SẢN PHẨM
ĐẶC TÍNH SẢN PHẨM
| Dạng sản phẩm | Bột khô màu xám |
| Đóng gói | 25kg/bao |
| Tỷ lệ pha trộn | Nước/Vữa = 25% theo khối lượng |
| Trọng lượng ướt | ~1.50 kg/lít |
| Định mức | 1 bao tạo ~ 14.5 lít vữa (69 bao cho 1m³ vữa) |
| Hạn sử dụng | 12 tháng (bao bì còn nguyên) |
ỨNG DỤNG ĐIỂN HÌNH
✓ Vữa dán gạch C2TES1 có thể sử dụng cho thi công trong nhà & ngoài trời.
✓ Vữa dán gạch C2TES1 sử dụng được tại khu vực ẩm ướt: phòng tắm, nhà bếp.
✓ Ốp/lát trên:
- Gạch tráng men & không tráng men
- Gạch gốm, gạch tàu
- Gạch granit, đá phiến, đá hoa cương
ƯU ĐIỂM SẢN PHẨM
✓ Hiệu quả kinh tế, tiết kiệm vật liệu.
✓ Chịu va đập cao, giảm hư hại cho gạch.
✓ Hàm lượng polymer cao → hạn chế bong rộp, tăng độ bám dính.
✓ Chịu rung động và dịch chuyển cấu kiện (đạt chuẩn S1).
✓ Thời gian điều chỉnh lâu, thuận tiện căn chỉnh gạch khi thi công.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Cường độ nén (28 ngày) | > 10 N/mm² |
| Cường độ bám dính (28 ngày) | ≥ 1.0 N/mm² |
| Độ biến dạng | ≥ 2.5 mm |
| Thời gian bắt đầu đông kết | > 180 phút |
| Thời gian thi công | 60 phút |
| Thời gian điều chỉnh | 30 phút |
| Thời gian chờ chà ron | – Tường: 7-8h
– Sàn: 24h – Chịu tải/đi lại: 14 ngày |
| Cường độ chịu uốn | > 2.5 N/mm² |
| Cường độ chịu nén | > 15 N/mm² |
| Độ chịu mài mòn | < 1000 mm³ |
| Độ co ngót sau 28 ngày | < 3 mm/m |
| Độ hút nước | 30 phút: < 5 g
240 phút: < 10 g |
| Cường độ chịu uốn | > 2.5 N/mm² |
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
CHUẨN BỊ BỀ MẶT
- Bề mặt phải được làm sạch, không được dính dầu, nhớt và các chất bẩn khác. Bảo hòa bề mặt bằng nước sạch nhưng không để đọng nước.
PHA TRỘN
- Tỷ lệ nước pha trộn khoảng 25% so với lượng vữa bột.
- Trộn đều sản phẩm bằng bay tay cho đến khi thu được hỗn hợp vữa đồng nhất. Với lượng lớn nên dùng máy trộn tốc độ thấp.
ĐỊNH MỨC
- Khoảng: 1.4 kg/m²/mm
THI CÔNG
- Đầu tiên dùng cạnh thẳng của bay bả một lớp mỏng lên mặt nền, sau đó dùng cạnh răng cưa của bay phết đều một lớp keo lên mặt nền với chiều dày thích hợp tùy theo vật liệu sử dụng.
- Độ dày lớp vữa thi công tối thiểu 3mm.
- Mức độ tiêu thụ phụ thuộc vào độ nhám bề mặt và độ bằng phẳng của mặt nền cũng như kích thước của gạch và kỹ thuật trải lắp đặt (lắp đặt đơn giản hay phết vào mặt sau).
VỆ SINH DỤNG CỤ
- Rửa sạch dụng cụ thi công bằng nước ngay sau khi sử dụng xong.
TÍNH GIỚI HẠN CỦA SẢN PHẨM
- Không sử dụng cho các khu vực tiếp xúc với hóa chất.
- Không dùng để trám khe co giãn hoặc khe lún.
AN TOÀN
- Tránh tiếp xúc với mắt, miệng, da, và thực phẩm (do phản ứng với hơi nước cho đến khi sản phẩm khô và đóng rắn hoàn toàn).
- Khi bị văng vào mắt, rửa thật nhiều bằng nước sạch và chuyển ngay đến bệnh viện.






Reviews
There are no reviews yet.