MÔ TẢ SẢN PHẨM
ĐẶC TÍNH SẢN PHẨM
| Thành phần | Xi măng – polymer, cốt liệu tinh mịn, bột đá, phụ gia |
| Dạng sản phẩm | Bột mịn màu xám |
| Đóng gói | 40kg/bao |
| Tỷ lệ trộn nước | 25 – 35% nước sạch theo khối lượng |
| Định mức | ~1.2kg/m²/lớp (độ dày 1 mm) |
| Độ dày thi công | 1-3 mm/lớp, có thể thi công 2 lớp |
| Thời gian thi công | 60 phút |
| Hạn sử dụng | 6 tháng (bảo quản đúng cách) |
ỨNG DỤNG ĐIỂN HÌNH
✓ Bề mặt bê tông: trần, panel nhẹ, tường, cột, dầm…
✓ Tường gạch AAC, gạch block, bề mặt vữa trát.
✓ Dùng làm lớp hoàn thiện trước khi sơn nội thất.
ƯU ĐIỂM SẢN PHẨM
✓ Low-VOC (an toàn cho người dùng & môi trường).
✓ Sản phẩm trộn sẵn, chất lượng ổn định.
✓ Tạo bề mặt đẹp, phẳng cho tường bê tông và gạch AAC.
✓ Thi công dễ dàng, độ bám dính tốt, không co ngót.
✓ Độ bền cao, hạn chế nứt, bong tróc.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Cường độ bám dính | > 0.45 N/mm2 |
| Cường độ nén | ≥ 7 N/mm² |
| Độ cứng bề mặt | > 0.12 |
| Độ giữ nước | > 98% |
| Thời gian bắt đầu đông kết | ≥ 110 phút |
| Thời gian kết thúc đông kết | ≤ 450 phút |
| Thời gian thi công | 60 phút |
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
CHUẨN BỊ BỀ MẶT
- Bề mặt tường phải sạch, đặc chắc và ổn định, không có lỗ rỗng khe hở càng giúp tiết kiệm vật tư và đảm bảo yêu cầu kỹ thuật.
- Bề mặt không dính dầu mỡ, không bụi bẩn và nấm mốc.
PHA TRỘN
- Cho từ từ bột D016 IN vào thùng đựng 25 – 35% nước sạch (theo khối lượng)
- Sử dụng máy trộn cầm tay trộn đều trong khoảng 3 – 5 phút cho đến khi đạt được độ dính đồng nhất và không vón cục.
THI CÔNG
- Sau khi trộn, sử dụng bay bằng thép hoặc máy phun trát bề mặt trong vòng 60 phút.
- Nếu D016 IN được áp dụng trên bề mặt trát vữa, có thể thi công ngay sau khi lớp vữa trát bắt đầu khô.
- Sau khi lớp vữa đã đông kết, phủ bao bố ướt hoặc các biện pháp tương đương để tránh bề mặt vữa tiếp xúc với không khí.
VỆ SINH DỤNG CỤ
- Các dụng cụ và thiết bị cần vệ sinh sạch sẽ với nước ngay sau khi thi công.
AN TOÀN
- Tránh tiếp xúc với mắt và phải đeo mặt nạ để tránh hít phải bụi.
- Nếu thấy bị bỏng rát hoặc nuốt phải, cần sơ cứu và chuyển ngay đến bệnh viện gần nhất.
- Tham khảo Tài liệu An toàn Sản phẩm mới nhất (có sẵn khi được yêu cầu) để biết thêm các thông tin chi tiết khi sử dụng sản phẩm.




Reviews
There are no reviews yet.